Jerin Wasu Wurare 9 A Duniya Inda Al’ummar Waɗannan Wurare Suke Bautawa Azzakari
Wasu suna la’akari da shi a matsayin daidaituwa na farin ciki yayin da wasu suka ɗauka cewa alama ce mai zurfi.
An shafe shekaru aru-aru ana yin wata ibada ta bauta ma Azzakari kuma a duk faɗin duniya mutane suna bukukuwa da bautar azzakari har zuwa yau. Aliyu Adamu tsiga ne ya wallafa
Don haka, mun kawo muku wuraren ibada guda 9 mafi ƙarfi a duniya inda ake bauta ma azzakari.
1. A yankin Kawasaki, Japan
An san su da al’adun ban mamaki, Jafananci yawanci suna yin abubuwa ba kamar sauran ƙasashen duniya ba.
Kuma ɗaya daga cikin irin wannan shi ne bikin Kanamara Matsuri wanda ake kira “Bikin ranar azzakari” a ranar Lahadi na farko na watan Afrilu, ana gudanar da wannan biki don ƙarfafa haihuwa da jin daɗin auratayya a tsakanin ma’aurata.
2. A yankin Bangkok, Thailand
Mata da yawa suna zuwa nan ɗauke da azzakari na katako don yi wa yara buri sannan su dawo da azzakari na katako idan abin ya cika suma nan wata al’ada ce wacce sukeyi a duk ƙarshen shekara.
3. A yankin Jeju Island, Koriya ta Kudu
An gina shi azaman makoma don koyar da sabbin ma’aurata igiyoyin jiki, Jeju Loveland yana daga cikin jerin gwanon zane-zane da ke nuna mutane a tsakiyar coitus da abubuwan haɗin jima’i.
4. A yankin Thimphu, Bhutan
Shekaru aru-aru, mutane a cikin ƙaramar al’ummar Bhutan da ba ta da ƙasa, sun yi rantsuwar mubaya’a ta ruhaniya ga gabobin mutum na azzakari, ba wai kawai alama ce ta haihuwa ba, amma kuma yana ba da kariya daga mugayen ruhohi da tsegumi a wannan yanki ya zama dole mata su dinga girmama azzakari.
5. A yankin – Húsavík, Iceland
An fara ne a matsayin wasa, wannan gidan kayan gargajiya yanzu yana alfahari da samun tarin Azzakarin katako mafi girma a duniya. Tarin ya ƙunshi samfuran azzakari sama da 282 daga nau’ikan dabbobi 93 daban-daban a faɗin duniya kuma mata suna yawan ziyarar wannan gidan tarihi domin kai gaisuwa ga waɗannan azzakari dake wannan gidan tarihi na ƙasar Iceland.
6. A yankin Zuu, Mongolia
Wani katafaren dutse ne mai siffar azzakari an gina shi ne don tunatar da sufaye kada su kauce daga rashin aure. Wannan shi ne karo na biyu, wanda ya fi girma azzakari domin da alama ƙaramin baya yin aikin.
Abin ban mamaki, yanzu ana ɗaukarsa a matsayin wurin bauta, yana ƙarfafa haihuwa da ƴancin jima’i sosai a yankin Zuu Mongolia.
7. A yankin Madhya Pradesh, India
An gina tsakanin 950 zuwa 1050, waɗannan rukunin abubuwan tarihi suna da sassaƙaƙƙen a waje da ciki na haikali. Wasu daga cikin waɗannan sassaƙaƙƙun sun nuna cewa mutane sun tsunduma cikin ayyukan jima’i iri-iri.
An yi haka ne domin a lokacin haikali ba wurin ibada kaɗai ba ne, har da koyarwa da Dharma, Artha, Moksha, da Kama, duk ana koyar da su a wurin duk wannan wasu nau’ika ne na yanda ake gudanar da jima’i.
8. A yankin – Komaki, Japan
Kamar dai Kanamara Matsuri, ana gudanar da wannan biki ne a ranar 15 ga Maris na kowace shekara, da fatan samun haihuwa da amfanin gona mai albarka.
9. A yankin – Tyrnavos, Girka
Mazauna birnin Tyrnavos na ƙasar Girka ne suke bikin kowace shekara, wannan bikin ya shafi haɗuwa da abokai da dangi, da rera waƙoƙi, da kuma yi wa juna ba’a a bainar jama’a da jabu duk a don saboda rana ce ta girmama azzakari.