Fa’idodin Yin Rajistar Kasuwanci CAC kenan karanta a nan
1. Hayar Ma’aikata
Kasuwancin da aka yiwa rajista na iya ɗaukar ma’aikata na cikakken lokaci kuma ya biya su albashi da sauran fa’idodin. Kuna da damar neman masu neman aiki musamman daga Hukumar Kula da Matasa ta Kasa ko Sure-p da ba za su ci maka tsada ba ta fuskar biyan albashi da abubuwan karfafa gwiwa ko ma ba ka tsinana komai a harkar Sure-p.
2. Shirye-shiryen Masu Samarwa / Yarjejeniyar Gwamnati
Kasuwancin da aka yiwa rajista kuma yana ba ka damar karɓar ragin kayan kwastomomi waɗanda ba za ka taɓa karɓar su azaman ƙungiyar kasuwancin da ba rajista ba.
Masu samarwa yawanci suna adanawa ƙididdiga na musamman don masu kasuwanci wanda zai iya nuna shaidar hukuma game da sunan kasuwanci ko rajistar kamfanin (takaddar hadewa) wacce Hukumar Kula da Harkokin Kasuwanci (CAC) ta bayar.
Hakanan, idan shirinku shine samun kwangilar gwamnati ga kamfanin ku, rijistar kasuwanci shine ɗayan buƙatun farko.
3. Tafiyar Kasuwanci zuwa Wata Kasa
Wani babban fa’idar rijistar kasuwanci shine cewa zaka iya samun biza a sauƙaƙe kuma zuwa kowace ƙasa don dalilan kasuwanci.
Kowace ƙasa koyaushe tana maraba da masu saka jari na ƙasashen waje waɗanda ke da sha’awar kasuwanci a cikin ƙasarsu saboda irin wannan kyakkyawan saka hannun jari zai ƙara darajar tattalin arzikin su.
4. Bude Asusun Bankin Kasuwanci
Kuna buƙatar ba da tabbaci cewa kasuwancinku yayi rijista da kyau tare da Hukumar Kula da Harkokin Kasuwanci (CAC) don buɗe asusun bankin kasuwanci a Najeriya.
Asusun bankin kasuwanci shine babbar kadara ga ƙaramin kasuwanci saboda zaka iya raba ayyukanka na sirri da ayyukanka na kasuwanci.
Hakanan yana da ƙwarewa sosai don bawa kwastomomin ku / abokan cinikin ku cikakken bayanin asusun kasuwanci wanda ke ɗaukar sunan kasuwancin ku don biyan kuɗi maimakon cikakken sunan ku.
5. Kare Kasuwancinku / Sunan Kamfaninku
Babban fa’idar rijista tare da Hukumar Kula da Harkokin Kasuwanci (CAC) shine kare sunan kasuwancinku daga amfani da wani mutum / kasuwanci.babu wani da zai iya rajistar kasuwanci da wannan sunan iri ɗaya ko kuma makamancin sunan.
6. Samun rance
Lokacin da kuka nemi rancen kasuwanci, lallai ne ku tabbatar da cewa lallai ku kasuwanci ne. Bankuna da masu saka jari za su nemi ganin takardar shaidar rajistar kasuwancinku tare da wasu bukatun aikace-aikace kafin su amince da bukatar ku ta neman rancen .
7. Takaddar Hadahadar
Za a ba ku takardar shaidar hadewa daga hukumar gwamnati da ta dace. A Nijeriya, Gwamnatin Tarayyar Najeriya tana bayar da bayanai ta hannun Hukumar Kula da Harkokin Kasuwanci (CAC), wata hukumar gwamnati da ke da ikon yin rajistar kamfanoni da bayar da takaddun shaida.
8. Dawwamammen Magaji / Cigaba
Amfanin ƙarshe na rijista shine kasuwancin ci gaba koda kuwa kun mutu ko rashin lafiya. Kasuwancin da aka yiwa rajista ƙungiya ce a cikin haƙƙinta; don haka, wani na iya ɗaukar ikon mallaka ko iko ko kasuwancin ku ana iya siyarwa. Babu wanda zai yiwu ba tare da rajista ba.
9. Kariyar Lauyan Doka
Wani fa’idar rijista tana karɓar wasu kariyar alhaki na doka (lura cewa kamfani mai zaman kansa wanda aka iyakance ta hannun jari yana da halal na doka daban da na masu biyan sa).
Idan kayi rijista ko ka haɗa kasuwancin ka, ba za a ɗorawa kanka alhakin wasu haɗari da sauran lamuran da kamfanin rajista ya haifar ba.don haka, kuna iya samun sauƙi don jawo hankalin masu saka hannun jari, tunda zasu san cewa ba ku da kanku ke da alhakin lafiyar kamfanin.
10. Suna Tareda Abokan Ciniki
Abokan ciniki da abokan ciniki, musamman ma mutanen da ba ku taɓa aiki da su ba a baya, suna buƙatar tabbacin cewa ku halaltaccen kasuwanci ne. Abokin ciniki mai yuwuwa na iya tsammanin kasuwancinku na kasancewa aiki ne na “dare-da-dare” idan kamfaninku bai yi rijista da kyau ba.
Lokacin da aka yi rijistar kasuwanci tare da Hukumar Kula da Harkokin Kasuwanci (CAC), zai iya sanya kwastomomin ku cikin nutsuwa yayin yanke shawara game da kashe kuɗi tare da yin ma’amala daku ku kamfanin ku.
Naira dubu goma sha shaida 16 shine kudin yin rijistar duk mai bukata kuma mai ra’ayin yi wa kasuwancin sa rijistar zai iya aika min da sako ta WhatsApp 09063570041 ko yayi min magana ta inbox zan tura mishi da abubuwan da ake da bukata Allah ya cigaba da bamu nasara.
Daga: Ahmed El-rufai Idris
Kaduna State Coordinator Zumunta Youths Awareness Forum.